" alisema ili kukiza iasnars i
muhimu waza lishaiji wakathibi
tisha ubora wa bidhaa zao TBS,

Bil 1.4/- kujenga

Na Muhidin Amri, Kalambao

ERIKALI imetoa Sh bilioni

1.4 kwa ajili va kujenga

soko la kisasa la kouzia
samaki katika Bandari ya Kasan
g4, Halmashauri va Wilaya
Kalambo mkoani Rukwa.

Soko hilo litasaidia kuongeza
hamand va samaki na kudhibiti
potevu wa mapalo unaofanywa na
afanvabiashara wanaosafirisha sa
«ki kwa njia va panya kwenda nchi
i ikiwemo Zambia na Jamhiiri va
{emaokrasia va Congo({lDRC).
Mkurugenzi Mtendaji wa Hal
chauri ya Wilaya Kalambo, Shati
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kama ' inakidhi ubora,” alisema
Mwakalinga na kuongeza:

Mpenda alisema ujenzi wa soko hilo
umefikia asilimia 95 na kwamba
wjenzl wa soko la kisasa la samaki

la Kasanga umekuja baada ya soko
la awall kuzingirwa na maji mwaka
2021 kutokana na mabadiliko va
tabianchi.

Aidha alisema halimashauri ya
wilaya kupitia mapato yake ya ndani
imenunua boti mbili za kisasa kwa
ajili ya shughuli za doria kwenye
Ziwa Tanganvika ili kukomesha vi
tendo vya uvuvi haramu na kusaidia

pale yanapolokea maafa kwenye
ziwa,
Mpenda amemshukuru Rais
Samia Suluhu Hassan kwa moyo
wa upendo kwa kuwakumbuka

KULrin avss s ==

Kuhusu hatua zinazochukuli-

soko la

wavuvi wanaofanya shughuli zao
Kalika Ziwa Tanganyika na kutoa
{edla ambazo zinaenda kumaliza
kilio cha muda mrefu cha wavuvi
na watanyabishara kukosa sako la
kttuzia samakl.

Kwa upande wake Mikuu wa Ida-
ra ya Uchumi, Mipango na Uratibu
wia Halmashauri ya Wilava Knlaﬁtbo,
Erasto Mwasanga alisema Soko la
Gamaki Kasanga litawasaidia wavuvi
kuwa na mahali pazuri na uhakika

kwa ajili ya kufanya shu il zao.
Alisema soko hilo li
vitendo vya kusafirisha samaki kwa
njia ya panya ambavyo vinasababi-
a serikali kushindwa kukusanya
ushuri unaostahili na hivyo kuioko-

KAUCTI.

vizimba vyenye :
mia wafanyablashara 100 kwa wakati

mmoia, jokolu 1a kuhifadhia samaki
wabichi kabla ya kupelekwa kwenye
masoko yaliyopo ndani na nje ya
Mkoa wa Rukwa.

Kwa mujibu wa Mwasanga,
awali haikuwa rahisi kwa wavivi na
wafanyabiashara kusafirisha mazao

+ samaki kwenda kwenye imiji mi-
a kutokana na kukosekana kwa
soko lenye miundombinu ya kisasa.
Alisema soko hilo litakapokami-
lika wafanyabishara wal i
samaki wabichi kwenda maeneo

mengine kwa urahisi na amewataka

uwepo
vuvi knwammkohd\akﬂmbadlh

ya kuhangaika huku na kule na
kupata hasara kutokana na
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